தீ பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த இலங்கை கடற்படை தீவிரநடவடிக்கை:

 


இலங்கை கடற்படை, விமானப்படை, துறைமுக ஆணையம், இந்திய கடற்படை மற்றும் இந்திய கடலோர காவல்படை ஆகியவை இணைந்து 03 ஆம் தேதி நேற்று  முதல் இதுவரை எம்டி நியூ டயமண்ட் என்ற எண்ணெய் டேங்கரில் தீ பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த தொடர்ந்து செயல்பட்டு வருவதாக இலங்கை கடற்படை தெரிவிக்கின்றது.

இதனைத் தொடர்ந்து  இலங்கை விமானப்படையின் எம்ஐ 17 ஹெலிகாப்டர் வானில் இருந்து தண்ணீரைப் பொழிவதன் மூலம் பொங்கி எழும் தீப்பிழம்புகளைக் கட்டுப்படுத்த பல வான்வழி நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருகிறது. இதற்கிடையில் காற்றில் மூலமாக தீ பரவுவதைக் கண்டறிந்து தேவையான உதவிகளை வழங்க கடற்கரை கைவினை அவ்வப்போது விமான கண்காணிப்பை மேற்கொண்டு வருவதாக தெரிவிக்கப்படுகிறது.

இதே வேளை தீப்பரவியுள்ள கப்பலில் இருந்து எண்ணெய் கசிவு ஏற்படவில்லை என சமூத்திர சூழல் பாதுகாப்பு அதிகாரசபை தெரிவித்துள்ளது.

இந்த விடயம் தொடர்பில் இலங்கை கடற்படை மற்றும் விமானப்படையினருடன் இணைந்து கண்கானிப்பில் ஈடுபட்டு வருவதாக சமூத்திர சூழல் பாதுகாப்பு அதிகாரசபையின் அதிகார சபையின் பொது முகாமையாளர் கலாநிதி டெர்னி பிரதீப்குமார தெரிவித்துள்ளார்.

இதேவேளை தீப்பரவிய கப்பலில் இருந்து இன்று காலை இரண்டு வெடிப்புக்கள் பதிவாகியுள்ளன இதன் காரணமாக கப்பலின் சமநிலை மாறிவருவதாகவும் டெர்னி பிரதீப்குமார தெரிவித்துள்ளார்.

இதற்கிடையில், கப்பலின் பின்புறத்தில் உள்ள சூப்பர் ஸ்ட்ரக்சரிலிருந்து கச்சா எண்ணெய் சேமிப்பு வசதிகளை நோக்கி தீ பரவுவது அதிக அளவில் உள்ளது, தீ பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கு இலங்கை கடற்படையினர் கப்பல்கள் மூலம்  தொடர்ந்தும் பேரிடர் நிவாரண நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருகின்றனர்.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

22 Views